June 14, 2024 6:29 am

ผู้ว่าราชการจังหวัดภูเก็ตพร้อมด้วยนายกเหล่ากาชาดจังหวัดภูเก็ต/ประธานชมรมแม่บ้านมหาดไทย เยี่ยมชม นิทรรศการศิลปะเทิดพระเกียรติร.9 “The King Art Exhibition 2489-2559”ด้วยสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณอันล้นพ้น จัดขึ้นเนื่องในวันคล้ายวันพระราชสมภพ พระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร

วันที่ 5 ธันวาคม 2566 เวลา 11.30 น. นายโสภณ สุวรรณรัตน์ ผู้ว่าราชการจังหวัดภูเก็ตพร้อมด้วยนางบุษดี สุวรรณรัตน์ นายกเหล่ากาชาดจังหวัดภูเก็ต/ประธานชมรมแม่บ้านมหาดไทย/เยี่ยมชม นิทรรศการศิลปะเทิดพระเกียรติร.9 “The King Art Exhibition 2489-2559”ด้วยสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณอันล้นพ้น จัดขึ้นเนื่องในวันคล้ายวันพระราชสมภพ พระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร โดยมีนายแพทย์วีระศักดิ์ หล่อทองคำ ผู้อำนวยการโรงพยาบาลวชิระภูเก็ต และคุณกวินนา โกยสมบูรณ์ Creative and Graphic Design, ไลม์ไลท์ ภูเก็ต ให้การต้อนรับ

ทั้งนี้ ไลม์ไลท์ ภูเก็ต ร่วมกับ กลุ่มศิลปินภูเก็ต จัดนิทรรศการศิลปะเทิดพระเกียรติในหลวงรัชกาลที่ 9 “The King Art Exhibition 2489-2559 พระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร” ตลอด 70 ปีที่ครองราชย์ ทรงเป็นกษัตริย์นักพัฒนา ที่เป็นมิ่งขวัญ ร่มโพธ์ร่มไทรของพสกนิกรชาวไทยอย่างหาที่สุดมิได้ โอกาสนี้ขอเชิญชวนประชาชนและนักท่องเที่ยว ร่วมชมนิทรรศการภาพเขียนมากกว่า 60 ผลงาน จาก 43 ศิลปินภูเก็ต ตั้งแต่วันที่ 1-20 ธันวาคม 2566 เวลา 10:00-21:00 น. ณ ชั้น 2 ไลม์ไลท์ ภูเก็ต สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมโทร. 076-682-900 หรือ 092-129-5468
Line/IG/FB:@limelightphuket
 
รายชื่อศิลปินที่ร่วมแสดงผลงานดังนี้
1. กาญจนา สุทธิกาญจนกุล
2. เกรียงรัตน์ เทพบุตร
3. เกวลี กรองมาลัย
4. จอห์น เฟเดริโก้ กริมาลดี
5. จิราภรณ์ อาจชำนะ
6. แฉล้ม วัชรีบริรักษ์
7. ชัยวัฒน์ มีพฤกษ์
8. ชาญณรงค์ ล้อเจริญ
9. ชุมพลศักดิ์ ชูอารีย์
10. ณัฐวุฒิ วงษาปันนา
11. เดชดำรง ทิพย์รักษ์
12. ทวิช จิตเที่ยง
13. ธนวัฒน์ มุรธาธัญลักษณ์
14. ธีรวุฒิ เดิมหลิ่ม
15. นุสรา กร้านท์
16. บังอร จิรายุส
17. ประสิทธิ์ อินทนา
18. ผลอนันต์ ยอดวารี
19. พิสิษฐ์ เทพทอง
20. พีระพล บุญเลี้ยง
21. ภาณุวัฒน์ เสงี่ยม
22. ภิมุข สมเชื้อชาติ
23. มณเฑียร ยางทอง
24. มัณฑนา หลีสกุล
25. มานิต ชุ่มเย็น
26. ยงยุทธ รุยันต์
27. วรัญญา มณีศรี
28. วัชรินทร์ รอดนิตย์
29. วิรัตน์ โรจนขาวสกุล
30. ศิริพงศ์ ริยาพันธ์
31. สัมฤทธิ์ เพชรคง
32. สิทธยุตม์ มีสวรรค์
33. สุชัย ออฟูวงศ์
34. สุนทร บุญโอภาส
35. อดิศัย เกิดผล
36. อภิรักษ์ ขุนอักษร
37. อริญชย์ เอ่งฉ้วน
38. อรุณี คำหอม
39. อัยรัตน์ นิลเพ็ชร์
40. อารีย์ คงพล
41. อำนาจ บุญสนิท
42. อุดร บุญเรืองรุ่ง
43. Luda Let (ลุดา เล็ท)